Nelson Rolihlahla Mandela alizaliwa tarehe 18 Julai, mwaka 1918. Ni rais wa kwanza aliyechaguliwa kidemokrasia nchini Afrika Kusini. Alikuwa mwanasheria na mwanachama wa ANC aliyepinga siasa ya Apartheid katika Afrika Kusini. Mandela alitumikia kifungo cha maisha kwa miaka 27 kutokana na harakati zake za kuupinga ubaguzi wa rangi. Alifungwa katika kisiwa cha Robben. Baada ya kuachiliwa huru mwaka 1990 alianzisha sera ya maridhiano. Mwaka wa 1993, pamoja na Frederik Willem de Klerk alikuwa mshindi wa Tuzo ya Nobel ya Amani.
Jumanne hii rais wa zamani Bill Clinton alienda nyumbani kwa Nelson Mandela Kumtakia kila la heri katika kuadhimisha siku yake ya kuzaliwa. hata hivyo
Rais Barack Obama na Mke wake Michelle Obama, jana pia walimtumia salamu za pongezi kwa Mandiba kwa heshima ya juu zaidi. “ kwa niaba ya watu wa Marekani, Tungependa Kutoa pongezi zetu za dhati kwa siku ya kuzaliwa ya miaka 94 na mwaka wan ne wa kuadhimisha siku ya kimataifa ya nelson Mandela’s day”. Alisema Obama